สยามพารามอเตอร์

วันเวลาปัจจุบัน 15 ส.ค. 18 19:56
-->

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 259 โพสต์ ]  ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1 ... 5, 6, 7, 8, 9
เจ้าของ ข้อความ
โพสต์โพสต์แล้ว: 05 ม.ค. 14 23:26 

วันนี้เก็บ ได้ 10 ไฟท์แล้วครับ ต้อง ขอบคุณ พี่ดมครับ ลงยังไม่สวย ต้องปรับปรุงอีกหน่อย

Dragonfly, sanaepumidit ชอบกระทู้นี้

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

โพสต์โพสต์แล้ว: 10 ก.พ. 14 18:45 
วันเสาร์ที่ 8 ก.พ. 57 ได้ไป พัทยา ยืนอยู่ตรง Ocean marina
ตกใจพอสมควร... เนื่องจากมีร่มบิน บินมา 1 ตัว
ซึ่งเป็นร่มที่ผมสนใจมาก สนใจมาซัก 10 เดือน น่าจะได้
แต่ไม่ทราบว่ายี่ห้ออะไร ? และที่เมืองไทย ไม่มีคนนำเข้ามา...

แต่เมื่อวันเสาร์ ที่ 8 ก.พ. 57 มีคนบินร่มนี้มาที่ พัทยา
และทำการ Spiral เกลียวละเอียดยิบ รัวๆ

ถึงกับร้องในใจ ร่มตัวที่สนใจมานาน เข้ามาเมืองไทยแล้ว มันยี่ห้ออะไร
ใครให้ลองได้บ้าง ราคาเท่าไร

ใครให้คำแนะนำ ชี้ทางได้บ้าง

ลักษณะร่ม จะมีลายตัว S ทั้งด้านบน และล่าง

ที่บินมา พัทยา จะเป็น สีแดง-ขาว-ปลายเทาดำ

ของใครเอ่ยยยยยย ?

อยากรู้มากๆ

ลองหาจาก Google พิมพ์ว่า Paramotor world จะเจอคลิป เลี้ยวปีกติดน้ำแข็ง นั่นหละครับ

@onion19@ @onion19@ @onion19@

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 10 ก.พ. 14 19:35 
ร่มสกาย พาราไกลเดอร์ ยังไม่มีตัวแทนอย่างจริงจังนะครับ เท่าที่ทราบมีแต่หิ้วมาขาย

Dragonfly ชอบกระทู้นี้

สวัสดีปีใหม่ ขอให้ทุกท่าน สมหวังดังปารถนาทุกสิ่ง ใ้ห้ได้ร่มใหม่ เครื่องใหม่ ไฉไล กว่าร่มเก่า เครื่องเก่า ขอให้โชดดี ตลอดปี 2559 สาธุๆๆ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 10 ก.พ. 14 20:31 
ร่มประเทศอะไร พอทราบมั้ยครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 10 ก.พ. 14 23:06 
gsxmotard เขียน:
ร่มประเทศอะไร พอทราบมั้ยครับ

สาธารณรัฐเช็กครับ CZECH REPUBLIC

http://en.sky-cz.com/
http://para2000.org/wings/index.html

jack_big.C ชอบกระทู้นี้

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 13 เม.ย. 14 00:15 
ขอบคุณทุกคนเลยนะครับ ที่มาบินร่วมสนุก "ทำบุญวันสงกรานต์ บ้าน อ.ทุย ๒๕๕๗"

แนบไฟล์:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 13 เม.ย. 14 00:17 
ขอบคุณทุกคนเลยนะครับ ที่มาบินร่วมสนุก "ทำบุญวันสงกรานต์ บ้าน อ.ทุย ๒๕๕๗"

แนบไฟล์:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 13 เม.ย. 14 00:20 

แนบไฟล์:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 13 เม.ย. 14 00:22 

แนบไฟล์:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 13 เม.ย. 14 00:23 

แนบไฟล์:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 27 มี.ค. 15 17:56 
ไม่ได้เจอกันนานเลยครับ คุณอุดม พรุ่งนี้ดื่มกันหน่อย อิอิ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 27 มี.ค. 15 19:01 
https://www.youtube.com/watch?feature=p ... 1op2nGjHBg
สวัสดีครับ ผมน้องใหม่ คนล่าสุด ของสนามบางวัวครับ วันนี้ลองทำคลิปมาลงดูครับ^^

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 27 มี.ค. 15 19:24 
ยินดีต้อนรับครับผม @ppg07@ @ppg07@

วิธีเอา youtube ลงทำแบบนี้ครับ

link youtube copy id ของ video คือ หลัง v=

ถ้า link คือ

โค้ด:
https://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=I1op2nGjHBg

หลัง v= ก็แค่ I1op2nGjHBg
จากนั้น เอา tag youtube ครอบครับ

จะเป็นแบบนี้
โค้ด:
[youtube]I1op2nGjHBg[/youtube]

ก็จะได้

ปล.ก่อนโพสแสดงตัวอย่างดูก่อนได้ครับ

:mrgreen: :mrgreen:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 27 มี.ค. 15 19:26 
วิธีลงคลิป video

youtube, vimeo, facebook ก็ได้ครับ
vdo-youtube-vimeo-facebook-t1058.html

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24 มิ.ย. 16 11:37 
สวัสดีครับ แอบเข้ามาดูคิดถึงบรรยากาศเก่าๆจังครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24 มิ.ย. 16 11:39 
คงต้องหารูปภาพมาลงใหม่อีกแล้วครับ บางวัวจะได้ไม่เงียบ!!!!

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24 มิ.ย. 16 12:24 
ทดลองลงอีกทีครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24 มิ.ย. 16 12:27 

วีดีโอไม่ไป

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 29 มิ.ย. 16 17:07 
ดูอากาศเย็นสบายดีจังเลย ไปช่วงเย็นๆหรอคะ

ข้างบน

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 259 โพสต์ ]  ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1 ... 5, 6, 7, 8, 9

Time-Zone GMT + 7 ชั่วโมง