สยามพารามอเตอร์

วันเวลาปัจจุบัน 23 มิ.ย. 18 21:00
-->

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 8 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
โพสต์โพสต์แล้ว: 08 ธ.ค. 13 11:53 

การสมัครสมาชิกเว็บบอร์ด

การสมัครสมาชิกเว็บบอร์ดทั่วๆไปรวมทั้งเวบสยามพารามอเตอร์ มีขั้นตอนง่ายๆ หากทำตามนี้รับประกันว่า สมัครได้แน่นอนครับ

1. เข้า link ที่เป็นหน้ารับสมัคร ทุกเวบจะมี link สมัครสมาชิกหาให้เจอแล้วก็กดครับ
ของ สยามพารามอเตอร์ จะอยู่หน้าเวบบอร์ดครับ

ไปหน้าเวบบอร์ด
http://www.siamparamotor.com/webboard

แล้วจะเจอ สมัครสมาชิก กดเลยครับ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

โพสต์โพสต์แล้ว: 08 ธ.ค. 13 12:10 
2. กดยอมรังเงื่อนไข

3. กรอกข้อมูลทั้งหมด

3.1 ชื่อที่ต้องการ
3.2 อีเมล กรอก 2 ครั้ง ต้องเป็ยอีเมลที่ใช้งานได้ เพราะระบบต้องการการยืนยันผ่านอีเมลครับ หากอีเมลไม่ถูกก็ไม่สามารถวมัครได้ครับ
3.3 รหัสผ่าน กรอก 2 ครั้ง
3.4 ข้อมูลการบิน แล้วแต่จะใส่ครับ
3.5 คำถามกันการสมัคร โดยโปรแกรมคอมพิวเตอร์
3.6 กด ตั้งค่า เพื่อเป็นการสมัครครับ

หากการสมัครป้อมข้อมูลที่สมบูรณ์ท่านจะได้รับข้อความแบบนี้ครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 08 ธ.ค. 13 12:22 
4. การยืนยันจากอีเมลที่ระบบส่งไปหาอีเมลของท่าน

ขั้นตอนนี้ค่อนข้างสำคัญมากกับการสมัคร เพราะส่วนมากจะสมัครไม่ได้เพราะ
- อีเมลไม่ถูกต้อง
- จะรหัสอีเมลของตัวเองไม่ได้ เลยเข้าเมลไม่ได้
- ไม่ได้เข้ามายืนยันการสมัครที่อีเมล

หลังจากสมัครเสร็จ ระบบจะส่งเมลมาหาท่าน ลองเข้าตรวจสอบอีเมลดูครับ

หากไม่เจอเมล ใน inbox ซึ่งส่วนมากอีเมลเวบต่างๆ ระบบจะคิดว่าเมลเหล่านี้ส่งมาจากคนที่เราไม่รู้จัก
เป็นการโฆษณาขายของ หรืออะไรก็ไม่รู้ ระบบอีเมลจะแยกเมลเหล่านี้ไปไว้ที่ เมลขยะ หรือ junk หรือ spam แล้วแต่ระบบอีเมลครับ
ให้ลองเข้าไปดูครับ กรณีของ yahoo เรียกว่า spam

ถ้าเจอก็เปิดเมลขึ้นมาครับ จะมี link ให้กดเพื่อยืนยันการสมัครครับ กดเลยครับ

จากนั้นระบบจะแสดงข้อความว่าการยืนยันสมบูรณ์

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 08 ธ.ค. 13 12:34 
5. เข้าใช้งานระบบ

ไปที่เวบบอร์ด
http://www.siamparamotor.com/webboard

กดเข้าสู่ระบบ

ป้อน "ชื่อผู้ใช้" และ "รหัสผ่าน"
กดปุ่ม เข้าสู่ระบบ

หากการเข้าสู่ระบบสำเร็จ มุมซ้ายบน จะแสดงข้อมูลของท่าน ตามนี้ครับ

แทบจะทุกเวบไซค์ที่มีการสมัครสมาชิก จะใช้วิธีคล้ายๆกันนี้ครับ
หากเข้าใจแล้ว ท่านจะสามารถสมัครสมาชิก และใช้งานเวบต่างๆได้ทุกเวบโดยไม่มีปัญหาครับ

ที่สำคัญอีเมล ควรจะมีอีเมลที่ใช้งานได้และจำรหัสผ่านได้อย่างน้อยหนึ่งอีเมลครับ
เพราะถ้าเราสมัครอีเมลใหม่ ต่อการสมัครเวบใหม่หนึ่งเวบ จะทำให้ อีเมลเยอะมากจนจำไม่ได้
และจะเข้าเวบไหนๆก็เข้าไม่ได้ เพราต้องมาเสียเวลากับการสมัครอีเมลครับ

ใครยังไม่มีอีเมล ก็สมัครเลยครับ
สมัครอีเมลไม่ยากแล้ว เพราะเป็นภาษาไทย
topic276.html

Tag: Register, Webboard, การสมัครสมาชิกเว็บบอร์ด

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 07 เม.ย. 15 09:59 
ปัญหาที่พบมากของการสมัครคือ พอสมัครแล้วระบบจะส่งอีเมลไปหาท่าน แต่ส่วนมากระบบอีเมลจะเข้าใจว่าเมลที่ตอบกลับนี้เป็นเมลพวก spam (อีเมลรบกวน) มันจะย้ายไปอยู่ใน spam mail box
หากท่านไม่พบอีเมลยืนยัน ลองเข้าไปดูใน spam mail box ครับ ก็จะเห็น

หลังจากนั้นให้กดยืนยันการสมัครสมาชิก ก็จะสามารถลงชื่อเข้าสู่ระบบได้ครับ

ส่วนท่านใดที่มีปัญหาการสมัคร หรือปัญหาอื่นๆ โพสได้ที่นี่ครับ โพสได้ไม่ต้องเข้าระบบ
help.html

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 27 ม.ค. 16 05:02 
มีหลายๆท่านสมัครสมาชิกใหม่ แต่เข้าระบบไม่ได้ เพราะขาดการยืนยัน Email นะครับ
ต้องยืนยัน Email ก่อน
ลองอ่านดูด้านล่างนี้ครับ

admin เขียน:
4. การยืนยันจากอีเมลที่ระบบส่งไปหาอีเมลของท่าน

ขั้นตอนนี้ค่อนข้างสำคัญมากกับการสมัคร เพราะส่วนมากจะสมัครไม่ได้เพราะ
- อีเมลไม่ถูกต้อง
- จะรหัสอีเมลของตัวเองไม่ได้ เลยเข้าเมลไม่ได้
- ไม่ได้เข้ามายืนยันการสมัครที่อีเมล

หลังจากสมัครเสร็จ ระบบจะส่งเมลมาหาท่าน ลองเข้าตรวจสอบอีเมลดูครับ

หากไม่เจอเมล ใน inbox ซึ่งส่วนมากอีเมลเวบต่างๆ ระบบจะคิดว่าเมลเหล่านี้ส่งมาจากคนที่เราไม่รู้จัก
เป็นการโฆษณาขายของ หรืออะไรก็ไม่รู้ ระบบอีเมลจะแยกเมลเหล่านี้ไปไว้ที่ เมลขยะ หรือ junk หรือ spam แล้วแต่ระบบอีเมลครับ
ให้ลองเข้าไปดูครับ กรณีของ yahoo เรียกว่า spam

ถ้าเจอก็เปิดเมลขึ้นมาครับ จะมี link ให้กดเพื่อยืนยันการสมัครครับ กดเลยครับ

จากนั้นระบบจะแสดงข้อความว่าการยืนยันสมบูรณ์

Dragonfly เขียน:
ปัญหาที่พบมากของการสมัครคือ พอสมัครแล้วระบบจะส่งอีเมลไปหาท่าน แต่ส่วนมากระบบอีเมลจะเข้าใจว่าเมลที่ตอบกลับนี้เป็นเมลพวก spam (อีเมลรบกวน) มันจะย้ายไปอยู่ใน spam mail box
หากท่านไม่พบอีเมลยืนยัน ลองเข้าไปดูใน spam mail box ครับ ก็จะเห็น

หลังจากนั้นให้กดยืนยันการสมัครสมาชิก ก็จะสามารถลงชื่อเข้าสู่ระบบได้ครับ

ส่วนท่านใดที่มีปัญหาการสมัคร หรือปัญหาอื่นๆ โพสได้ที่นี่ครับ โพสได้ไม่ต้องเข้าระบบ
help.html

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 27 ม.ค. 16 05:16 
สมาชิกที่เพิ่งสมัครใหม่ ตามรายชื่อด้านล่างนี้ ยังไม่ได้ ยืนยันอีเมล แต่ผมทำให้เข้าระบบได้แล้ว ลองดูนะครับ

ณัฏฐพงศ์ คงเมฆ
kench
Mr.ToN
เวหา09
dr.bird
นิรสลัน จิใจ
Faii Intarawichien
errors3
IBelongToTheSky
Loong_K
aodsy fly
roninwut
moonoiann
Nop
Phongsak
khonbin
kaiarmy
pda
Dr.Puvarin N
POTAE
krutong

หากใครยังเข้าไม่ได้ หรือจำ email หรือ password ไม่ได้ แจ้งได้ที่นี้นะครับ
help.html
ไม่จำเป็นต้องเข้าระบบก็โพสได้ครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 06 ก.พ. 16 00:56 
ใครสมัครแล้วเข้าไม่ได้ ยืนยัน อีเมลก่อนครับ

ข้างบน

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 8 โพสต์ ] 

Time-Zone GMT + 7 ชั่วโมง